ผู้เขียน หัวข้อ: ขอสอบถาม NetDesignHost VS. PORAR  (อ่าน 9734 ครั้ง)

ภาสกร

• Newbie
  • *
ขอสอบถาม NetDesignHost VS. PORAR
« เมื่อ: ตุลาคม 01, 2012, 06:55:26 pm »
ทั้งสองที่นี้ รบกวนช่วยเปรียบเทียบหน่อยครับ ใครมีประสบการณ์ การใช้งานบ้าง

CloudySky

• Newbie
  • *
Re: ขอสอบถาม NetDesignHost VS. PORAR
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2012, 01:08:11 pm »
ไม่เคยเป็นลูกค้าของทั้งคู่เลยค่ะ แต่เพื่อนใช้ NetDesignHost อยู่ บอกว่าบริการดี support ดีค่ะ  ;)

KittyKat

• Newbie
  • *
Re: ขอสอบถาม NetDesignHost VS. PORAR
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2012, 01:20:37 pm »
NetDesign ค่ะ มาโหวตอีกหนึ่งเสียง  ;)

CL2

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2012, 01:21:20 pm »
ทั้งสองที่จัดว่าเป็นผู้บริการ รายใหญ่ เปิดมานาน น่าจะโอเคทั้งคู่นะครับ แต่ถ้าเผื่อต้องใช้งาน ฟังก์ชั่นอะไรเป็นเฉพาะ ลองถามดูให้ถ้วนถี่ อย่าง PORAR มีพื้นมาจากการทำ ASP, ASP.NET hosting ก็จะเชี่ยวชาญทางนี้ครับ

MiniMe

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2012, 11:11:50 pm »
เข้าไปดูทั้งสองที่แล้วไม่มีที่ไหน offer CloudHosting เลยนะคะ  ถ้ายังไงลองให้ข้อมูลมากกว่านี้ดีมั๊ยคะ ว่าเป็น OS แบบไหน อะไรยังไงจะได้ช่วยวิเคราะห์ได้ แต่ถ้าถามเรื่อง support ขอ vote PORAR ค่ะ

CL2

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2012, 06:59:49 pm »
คุณ MiniMe cloud hosting ในเมืองไทยเห็นมีหลายที่ทำแล้วนะครับ

HostSearch.co.th's Cloud Hosting
http://www.hostsearch.co.th/web-hosting-search-cloud-hosting

singsing32

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2014, 02:12:32 pm »
มาโหวตเสียงครับ

ayeweb

• Newbie
  • *
    • Ruk-com
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มีนาคม 01, 2018, 10:49:58 am »
ณ ตอนนี้ สองเจ้านี้ เงียบๆ ไปจากเดิมมากครับ