ผู้เขียน หัวข้อ: ใช้ hosting ที่ไหนดีคะ ช่วยแนะนำหน่อยค่ะ  (อ่าน 8277 ครั้ง)

inaho1688

• Newbie
  • *
คือเราทำเว็บโดยมี HTML, CMS. แล้วใช้ภาษาโปรแกรมเป็น ASP.  ต้องการเว็บโฮสติ้งที่รองรับภาษาเขียนนี้ และมีการ support ดีๆ ราคาสมเหตุสมผล
ชอบ hostneverdie. ค่ะ เช่าไว้ลองเขียน program และ host web. ตัวเอง ไม่เคยเจอล่มเลยค่ะ (หรือเคยล่มแต่เราไม่รู้)
มี package ถูกๆในเครือก็ tangmo host. ค่ะ 500 เอง ถ้าแค่เช่าไว้ลองเขียน program ที่ก็เหลือเยอะมาก แต่ไม่แน่ใจว่า support .net มั้ยนะคะ ลองเช็คดู
แนะนำหน่อยค่ะ

Arkwright

• Newbie
  • *
    • sbo
Re: ใช้ hosting ที่ไหนดีคะ ช่วยแนะนำหน่อยค่ะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 02, 2019, 03:51:51 pm »
ต่อเว็บนี้ราคาเท่าไรครับ

ayeweb

• Newbie
  • *
    • Ruk-com
Re: ใช้ hosting ที่ไหนดีคะ ช่วยแนะนำหน่อยค่ะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2019, 10:53:28 am »
หาเช่า cloudhosting เลยครับ กำลังฮิต

Maprang78

• Newbie
  • *
    • ผลบอล ย้อนหลัง
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2019, 04:01:25 pm »
ไม่ลองต่อเว็บนี้ดูครับ

Defaced

• Newbie
  • *
    • สโบเบท
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2019, 12:29:55 pm »
ผมก็กำลังมองหา host ใหม่อยู่เหมือนกันเพราะ host ที่ใช่อยู่ไม่ค่อยดีเลย

NaiTan

• Newbie
  • *
  • ความซื่อสัตย์สุจริต เป็นพื้นฐานของความดี
    • DATATAN.NET | Trust Your Online Business - จดโดเมน (Domain Name) และ บริการเว็บโฮสติ้ง (Web Hosting)
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2019, 08:52:43 am »
แนะนำ https://www.facebook.com/datatan.net ครับ

mayvee_cdncloud

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2021, 04:14:17 pm »
แนะนำ CDN Cloud ค่ะ http://www.cdncloud.com/#/?tid=yyjletof

pomphan

• Newbie
  • *
    • sbobet
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2021, 12:11:18 pm »
ขอวิธีการแนะนำแบบละเอียดหน่อยครับ การเลือก การใช้งาน พอดีเป็นมือใหม่และไม่ค่อยที่จะ มีความรู้ในด้านนี้ แต่เนื่องจากอยากที่จะเพิ่มอะไรหลายๆ อย่างเข้ามา ของต่างประเทศกับของไทยนั้น มีแพลตฟอร์ม ต่างกันไหม และอนาคตอันไหนมันจะได้รับความนิยมมากกว่ากัน ถ้าสมมุติไทยเปิดแฟลตฟอร์มเอง