ผู้เขียน หัวข้อ: หาข้อมูล ความเร็ว links ใน-นอกประเทศ ของ hosts ต่างๆได้ที่ไหน  (อ่าน 10445 ครั้ง)

ศักดา

• Newbie
  • *
อยากจะทราบครับว่า โฮสต์ไหนมีความเร็ว  bandwidth เท่าไหร่กันบ้างดูยังไงดีครับ

CL2

• Newbie
  • *
ดูได้ที่ THAILAND INTERNET EXCHANGE MAP ของ CAT ตาม link ข้างล่างนี้เลยครับ
http://www.cat.net.th/map/internetmap.html

CL2

• Newbie
  • *
อยากรู้ว่า hosts ไหนเร็วยังไง ก็ถามที่ hosts ครับว่า ฝาก servers ไว้ที่ ISP ไหน

hosts ที่มี servers วางอยู่ที่ ISP เดียวกัน อนุมานได้ว่า มีต้นทุน ความเร็ว bandwidth อยู่พอๆกันครับ

cocore

• Newbie
  • *
ขอบคุณครับ

jilly

• Newbie
  • *
  • ราคาคอมพิวเตอร์ notebook อุปกรณ์ คอมพิวเตอร์ table
    • ราคา Notebook, ราคาคอม, ราคา VGA, ราคา hdd
 :) ขอบคุณมากค่ะสำหรับคำแนะนำดีๆ เป็นประโยชน์มากค่ะ

Rommel7

• Newbie
  • *
    • sbobet
ข้อมูลเยี่ยมมากเลยค่ะได้ความรู้เพิ่มเลยค่ะ

Clintomunk

• Newbie
  • *
    • gclub ทางเข้า
ลองใช้แล้วดีทีเดียวเลยครับ ใครยังลองดูซิ

CL2

• Newbie
  • *

ayeweb

• Newbie
  • *
    • Ruk-com
ผมใช้การทดสอบจากเว็บลูกค้าที่มีให้เห็นอะครับ